เศรษฐกิจ
เอไอเอส ภาคตะวันออก ร่วมแสดงความยินดี “นายกเบียร์” นายกเมืองพัทยา..
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/06/S__72024081-1-scaled.jpg)
นายวิศรุต พิศาล หัวหน้างานปฏิบัติการภูมิภาค ภาคตะวันออก เอไอเอส ได้มอบหมายให้ นายโชติวัฒน์ อุ่นพิกุล หัวหน้าแผนกงานปฏิบัติการด้านเทคนิค – ภาคตะวันออก เอไอเอส พร้อมด้วย นายกฤษฎา อินทรพรอุดม ผู้จัดการด้านการขายกลุ่มลูกค้าองค์กร , นายสถิพร คำสอน ผู้จัดการแผนกการตลาดและการขายอินเตอร์เน็ตบ้านบรอดแบนด์ และ ทีมงาน เป็นตัวแทนมอบกระเช้าร่วมแสดงความยินดีกับ นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา ในโอกาสเข้าทำงานวันแรก ณ ศาลาว่าการเมืองพัทยา อ.บางละมุง จ.ชลบุรี
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/06/456.jpeg)
ทั้งนี้ผู้บริหารและทีมงานได้ร่วมหารือกับเมืองพัทยา ในการนำเทคโนโลยี 5G มากระตุ้นเศรษฐกิจเมืองพัทยา ในกลุ่มผู้ประกอบการทุกประเภท ให้กลับมาคึกอีกครั้ง และแผนในอนาคต เอไอเอสมีความพร้อมที่จะนำเทคโนโลยี 5G เข้ามาร่วมพัฒนาเมืองพัทยาให้กลายเป็น Pattaya Smartcity อีกด้วย
โต บางแค……… รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)