ข่าวเด่น
โรงเรียนในอำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี MOU สร้างเครือข่ายดูแลนักเรียนร่วมกัน..
ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887469-2.jpg)
โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จัดพิธีลงนามความร่วมมือ MOU กับ คณะกรรมการส่งเสริมสวัสดิภาพนักเรียนกลุ่มโรงเรียนเครือข่ายอำเภอศรีราชา โดยได้รับเกียรติจาก นายวรจักร สถาพรภิญโญ นายอำเภอศรีราชา เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมหลุยส์ ชาแนล อาคารวัชรสมโภช โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จ.ชลบุรี
วันที่ 7 กรกฎาคม 2566 เวลา 10.00 น. ณ หอประชุมหลุยส์ ชาแนล อาคารวัชรสมโภช โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จ.ชลบุรี โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จัดพิธีลงนามความร่วมมือ MOU “คณะกรรมการส่งเสริมสวัสดิภาพนักเรียนกลุ่มโรงเรียนเครือข่ายอำเภอศรีราชา” โดยได้รับเกียรติจาก นายวรจักร สถาพรภิญโญ นายอำเภอศรีราชา พ.ต.อ.ศักดิ์ชาย สุวรรณนุกูล ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรศรีราชา เป็นที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ และ นายพงษ์สวัสดิ์ รัตนะเหลี่ยม นายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา พ.ต.ท.กฤษดา หาญประทุม สารวัตรธุรการ สภ.ศรีราชา เป็นสักขีพยานในการลงนาม โดยผู้อำนวยการโรงเรียน ทั้ง 5 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา, โรงเรียนดาราสมุทร ศรีราชา, โรงเรียนศรีราชา, โรงเรียนสุรศักดิ์วิทยาคม และ โรงเรียนเซนต์ปอลคอนแวนต์ โดยมีคณะผู้บริหารโรงเรียน คณะครู คณะกรรมการสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา และสภานักเรียนทั้ง5โรงเรียน ร่วมในพิธี
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887469-1-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887347-1-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887348-1-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887463-1-1024x461.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887464-1-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887465-1-1024x461.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/07/887468-1-1024x576.jpg)
สำหรับการลงนามความร่วมมือในครั้งนี้ เพื่อให้เกิดความรู้ความเข้าใจในการร่วมมือเสริมสร้างเครือข่ายการดูแลนักเรียนฯ และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานตามมาตรการความปลอดภัยสถานศึกษา ซึ่งเป็นการแบ่งปันกระบวนการคิด กระบวนการดำเนินการและผลการปฏิบัติที่ทำให้เกิดประสิทธิภาพและเหมาะสมต่อการดูแลนักเรียน อีกทั้งยังเป็นการสร้างเครือข่ายในการดูแลนักเรียน ร่วมกันวางแนวทางป้องกัน และแก้ไขปัญหาในการดูแลนักเรียน ระหว่าง 5โรงเรียน อีกด้วย
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)