ข่าวเด่น
โครงการมอบโอกาสทางการศึกษาพัฒนาคนดีลูกน้ำเค็มประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๓
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17146-1.jpg)
ร้อยตำรวจเอก ธนาบดี ธูปเทียนรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการท่าเรือแหลมฉบัง พร้อมด้วย นายธานี เกียรติพิพัฒนกุล รองนายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง เข้าร่วมมอบทุนให้กับน้องๆเยาวชนในครั้งนี้
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17144-1024x658.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17147-1024x669.jpg)
ที่ ศูนย์สวัสดิการท่าเรือแหลมฉบัง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ได้มีการจัดโครงการมอบโอกาสทางการศึกษาพัฒนาคนดีลูกน้ำเค็ม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๓ โดย ร้อยตำรวจเอก ธนาบดี ธูปเทียนรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการท่าเรือแหลมฉบัง พร้อมด้วย นายธานี เกียรติพิพัฒนกุล รองนายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง กลุ่มประธานชุมชนโดยรอบท่าเรือแหลมบัง ทั้งในเขต เทศบาลนครแหลมฉบัง เทศบาลตำบลบางละมุง และ เทศบาลตำบลตะเคียนเตี้ย เข้าร่วมมอบทุนให้กับน้องๆเยาวชนในครั้งนี้
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17146-1024x866.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17150-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17155-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/17158-1024x768.jpg)
ซึ่งโครงการมอบโอกาสทางการศึกษาพัฒนาคนดีลูกน้ำเค็ม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๓ นี้ ได้ดำเนินการมาแล้วปีนี้เป็นปีที่ 4 โดยโครงการนี้ ได้ดำเนินงานภายใต้ คณะอนุกรรมการพัฒนาชุมชนและสังคมรอบท่าเรือแหลมฉบัง ประกอบด้วย ภาคประชาชน หน่วยงานภาครัฐและหน่วยงานอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องร่วมกันพิจารณา โครงการนี้เป็นหนึ่งในโครงการที่ได้กำหนดไว้ ในกรอบการดำเนินกิจกรรม ด้านโครงการสวัสดิการสังคมคุณภาพชีวิต ซึ่งท่าเรือแหลมฉบัง ได้เล็งเห็นว่า การเปิดโอกาสให้กับเยาวชนที่ขาดแคลนปัจจัยทางด้านการศึกษา และปัจจัยในการดำรงชีวิต ให้ได้รับโอกาสทางการศึกษา และยังสามารถช่วยแบ่งเบาภาระทางการเงินให้กับครอบครัวอีกด้วย
โต บางแค ……. เรียบเรียง / พงษ์ศักดิ์ พันจังหรีด ………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)