เศรษฐกิจ
เคอรี่ สยาม ซีพอร์ตฯ ห่วงใยชาวชุมชน ในสถานการณ์โควิด- 19 มอบข้าวสารฯ ให้ศูนย์พักคอยในพื้นที่
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341940.jpg)
เรารักทุกคน………….. นางศิริรัตน์ ศรีรัตนมงคล ผู้อำนวยการบริหาร หน่วยงาน สำนักบริหาร กลุ่มประเทศลุ่มแม่น้ำโขง บริษัทเคอรี่ สยาม ซีพอร์ต จำกัด และ คณะ ห่วงใยชาวชุมชน ในสถานการณ์โควิด- 19 มอบข้าวสารและกล่องใส่อาหารอย่างดี ให้กับ เทศบาลเมืองศรีราชา และ เทศบาลนครแหลมฉบัง เพื่อนำไปมอบให้กับผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์โควิด-19 ในพื้นที่
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341933-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341936-2-1024x576.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้ นางศิริรัตน์ ศรีรัตนมงคล ผู้อำนวยการบริหาร หน่วยงาน สำนักบริหาร กลุ่มประเทศลุ่มแม่น้ำโขง บริษัทเคอรี่ สยาม ซีพอร์ต จำกัด พร้อมด้วย นายนิรุธ มุขพรหม ผู้อำนวยการสายงานปฏิบัติการท่าเรือ หน่วยงาน สายงานปฏิบัติการท่าเรือ กลุ่มประเทศลุ่มแม่น้ำโขง นายวิศรุต คงอุทัยกุล ผู้อำนวยการฝ่ายสนับสนุนปฏิบัติการท่าเรือ และ นายเรืองเดช เพชรหนู ผู้ช่วยผู้จัดการแผนกรักษาความปลอดภัยและชุมชนสัมพันธ์ นำข้าวสารและกล่องใส่อาหารอย่างดี สามารถอุ่นอาหารในไมโครเวฟได้ ไปมอบให้กับ เทศบาลนครแหลมฉบัง และ เทศบาลเมืองศรีราชา เพื่อนำไปมอบให้กับผู้ที่ได้รับผลกระทบในช่วงการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ผู้ที่ต้องกักตัวอยู่ในสถานที่ต่าง ๆ เพื่อเป็นการแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่าย และคลายความเดือดร้อนในเบื้องต้น โดยมี นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา และ นางจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง ให้เกียรติมารับมอบด้วยตนเอง ที่ ศูนย์พักคอยเทศบาลเมืองศรีราชา และที่ เทศบาลนครแหลมฉบัง
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341935-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341934-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341939-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/341938-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/09/583681-1024x576.jpg)
นางศิริรัตน์ ศรีรัตนมงคล ผู้อำนวยการบริหาร หน่วยงาน สำนักบริหาร กลุ่มประเทศลุ่มแม่น้ำโขง บริษัท เคอรี่ สยาม ซีพอร์ต จำกัด เปิดเผยว่า ในวันนี้ทางบริษัทขอเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนมาตรการเยียวยาในสถานการณ์โควิดของเทศบาลนครแหลมฉบัง โดยนำข้าวสารและกล่องใส่อาหารมามอบให้เพื่อจะได้นำไปใส่รถพุ่มพวง แล้วไปแจกจ่ายให้กับผู้ที่ได้รับผลกระทบในชุมชนเพื่อบรรเทาความทุกข์ได้ ซึ่งทางบริษัทได้คิดอยู่เสมอว่า ถ้าชุมชนปลอดภัย สถานประกอบการก็ปลอดภัย
โต บางแค…………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)