ข่าวเด่น
“อำนาจ เจริญศรี รอง ผวจ.ชลบุรี ประธานคัด คนดีศรีเมืองชลฯ พื้นที่ศรีราชา ประจำปี 2567..
ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/MG_0841_0-scaled.jpg)
นายอำนาจ เจริญศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เดินทางมาเป็นประธานคณะกรรมการคัดสรร คนดีศรีเมืองชล จังหวัดชลบุรี ประจำปี 2567 ณ ศูนย์การเรียนรู้การพัฒนาคุณภาพชีวิตามหลักทฤษฎีใหม่ ประยุกต์สู่ “โคก หนอง นา” หมู่ที่ 8 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยมี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา ให้การต้อนรับ..
วันนี้ (13 มี.ค.67) เวลา 13.30 น. ที่ ศูนย์การเรียนรู้การพัฒนาคุณภาพชีวิตามหลักทฤษฎีใหม่ ประยุกต์สู่ “โคก หนอง นา” หมู่ที่ 8 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา ได้กล่าวต้อนรับ และแนะนำผู้เข้าร่วมพิจารณาคัดเลือกต่อคณะกรรมการคัดสรรคนดีศรีเมืองชลจังหวัดชลบุรี นำโดย นายอำนาจ เจริญศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธาน ในคณะกรรมการคัดสรรคนดีศรีเมืองชลในครั้งนี้
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/MG_0812_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/MG_0686_0-1024x624.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/MG_0801_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/431914982_815892367222442_230365681442164234_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/431903548_815892487222430_6368941311161494159_n-1-1024x767.jpg)
นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา กล่าวว่า ตามที่จังหวัดชลบุรี ได้ดำเนินการจัดการโครงการ คัดเลือก คนดี ศรีเมืองชล จังหวัดชลบุรี ขึ้นมา โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อยกย่อง เชิดชูเกียรติบุคคลที่มีความเสียสละ มีการครองคน ครองตน ครองงาน สามารถเป็นแบบอย่างที่ดีให้แก่บุคคลทั่วไปนั้น ทางอำเภอศรีราชา ได้พิจารณาคัดเลือก และเสนอชื่อผู้ที่มีคุณสมบัติครบถ้วน และเหมาะสมเป็นตัวแทนของ อำเภอศรีราชา เข้ารับการคัดสรร เป็นคนดีศรีเมืองชล จังหวัดชลบุรี ประจำปี 2567 จำนวน 2 ราย ได้แก่ 1. นางเพียงจันทร์ เจียมศิริ สาขาเกษตรกรรม 2. นายโชคทวี คำพึ่ง สาขาผู้ให้บริการสังคม โดยบุคคลทั้ง 2 ท่านนี้ เป็นผู้ที่มีความรู้ ความสามารถ มีความเสียสละ มีจิตสาธารณะ ประกอบคุณงามความดี ที่เป็นสาธารณประโยชน์ให้แก่ชุมชนและสังคม และมีผลงานเป็นที่ประจักษ์ สมควรได้รับการยกย่อง เชิดชู เพื่อเป็นขวัญกำลังใจ และเกิดความภาคภูมิใจในความดี ที่ได้กระทำ รวมทั้งสามารถเป็นแบบอย่างที่ดี ให้แก่บุคคลทั่วไป สมดังเจตนารมณ์ของ โครงการคนดีศรีเมืองชล จังหวัดชลบุรี
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/431955433_815892473889098_7699868966171661822_n-1024x767.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/430331415_815892300555782_6057836276615381351_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/431928843_815892427222436_4334112723408559304_n-1024x767.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/431914109_815892470555765_4814624626988345995_n-1.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/432008220_815892147222464_3171902172576370683_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/432045480_815892220555790_3097185072688288367_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/432661156_815892073889138_6007411301467698375_n-1024x767.jpg)
จังหวัดชลบุรี ได้ดำเนินโครงการคนดีศรีเมืองชล จังหวัดชลบุรี มาตั้งแต่ ปี พ.ศ.2527 วัตถุประสงค์เพื่อยกย่อง เชิดชูเกียรติบุคคลที่มีความเสียสละ มีการครองตน ครองคน ครองงาน สามารถเป็นแบบอย่างแก่บุคคลทั่วไป โดยมีการคัดเลือก จำนวน 6 สาขา ได้แก่ 1. สาขาเกษตรกรรม 2. สาขาอุตสาหกรรม 3. สาขาพาณิชยกรรมหรืองานบริการ 4. สาขาผู้ให้บริการสังคม 5. สาขาผู้นำท้องถิ่น 6. สาขาผู้นำท้องที่
โต บางแค ……….. เรียบเรียง / คิด บางพระ …………..รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)