ข่าวเด่น
อบจ.ชลบุรี ร่วมกับ เยาวชนเครือข่าย ศอ.ปส.ย.ภ.2ฯ ร่วมกัน ทำความดีด้วยหัวใจ เก็บขยะรอบสวนสุขภาพฯ..
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/05/16362-2.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 2 เจ้าหน้าที่ตำรวจ กองกำกับการ 5 กองบังคับการตำรวจน้ำ อำเภอศรีราชา ผู้เข้าร่วมกิจกรรม จากสภานักเรียนโรงเรียนบางละมุง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชลบุรี – ระยอง เขต 18 สภานักเรียนโรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม สภานักเรียนโรงเรียนพลูตาหลวงวิทยา และสภานักเรียนโรงเรียนบ้านหนองใหญ่ ( คุรุราษฎร์อุปถัมภ์ ) โรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี จำนวนทั้งสิ้น 80 คน ที่ สวนสุขภาพเกาะลอย อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
วันนี้ (13 พ.ค. 65 ) ที่ สวนสุขภาพเกาะลอย อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 2 เจ้าหน้าที่ตำรวจ กองกำกับการ 5 กองบังคับการตำรวจน้ำ อำเภอศรีราชา ผู้เข้าร่วมกิจกรรม จากสภานักเรียนโรงเรียนบางละมุง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชลบุรี – ระยอง เขต 18 สภานักเรียนโรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม สภานักเรียนโรงเรียนพลูตาหลวงวิทยา และสภานักเรียนโรงเรียนบ้านหนองใหญ่ ( คุรุราษฎร์อุปถัมภ์ ) โรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี จำนวนทั้งสิ้น 80 คน
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/05/16356-2-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/05/1984612-1024x683.jpg)
ได้ลงพื้นที่บริเวณสวนสุขภาพเกาะลอยศรีราชา ทำความสะอาดสวนสุขภาพ เพื่อให้มีความสะอาด และน่ามอง ทั้งนี้ กลุ่มจิตอาสา ได้กระจายกำลังกัน เก็บกวาดขยะมูลฝอย และสิ่งปฏิกูล บริเวณโดยรอบสวนสุขภาพเกาะลอยศรีราชา เพื่อเป็นการปรับทัศนียภาพ ให้สวนสุขภาพ มีความสวยงามเพื่อที่จะให้ประชาชน ได้ใช้ออกกำลังกายอย่างมีความสุข มองไปก็สบายตา เพราะไม่มีภาพขยะตกค้างรบกวนใจ
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/05/16354-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/05/1984619-1024x683.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี กล่าวว่า “กิจกรรมการทำความสะอาดในครั้งนี้ นอกจากเป็นการสร้างทัศนียภาพที่ดีแล้ว ยังเปรียบเสมือนการสร้างจิตสำนึก ในเรื่องของการทิ้งขยะให้ลงถัง ซึ่งต้องขอความร่วมมือ ผู้ที่มาใช้สวนสุขภาพเกาะลอยศรีราชา เมื่อจำเป็นต้องทิ้งเศษผงเศษขยะ ก็ขอให้ทิ้งในภาชนะ ที่ทาง เทศบาลเมืองศรีราชา ได้จัดไว้ให้โดยรอบ สวนสุขภาพเกาะลอยศรีราชา เป็นพื้นที่สาธารณะ ที่ทุกคนใช้ร่วมกัน ดังนั้นจึงต้องช่วยกันดูแลในเรื่องของความสะอาด” นายเอกสิทธิ์ กล่าวในที่สุด
โต บางแค …….. เรียบเรียง / พรพรรณ ยางทรัพย์ ( กิ๊ฟ ไม้ด่าง )………… รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)