การเมือง
อนุรักษ์ประเพณีไทย งานวันไหลศรีราชา “ขวัญเลิศ พานิชมาท ผู้สมัครเบอร์ 4 ” เดินเคาะประตูบ้าน รดน้ำขอพรผู้ใหญ่ ขอความรักความเมตตา เข้าคูหา กาเบอร์ 4 นะจ๊ะ..
ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/2390028.jpg)
ร่วมอนุรักษ์ประเพณีไทย……….. ทุกย่างก้าว ล้วนมีคุณค่า พี่น้องชาวศรีราชา จังหวัดชลบุรี ให้การต้อนรับ “ นายขวัญเลิศ พานิชมาท ผู้สมัครเบอร์ 4 ” กันอย่างท่วมท้น “นายขวัญเลิศ พานิชมาท” ผู้สมัครเบอร์ 4 เป็นลูกหลานของพี่น้องชาวศรีราชา เติบโตและอาศัอยู่ที่ศรีราชา มากับสโลแกนที่ว่า ” เลือกคนทำงาน เลือกเบอร์ 4 นายขวัญเลิศ พานิชมาท ” รับรองไม่ผิดหวัง
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330763-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330764-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330769-1-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330770-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330743-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330746-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330752-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330755-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2023/04/330762-1024x768.jpg)
โดยล่าสุด งานประเพณีสงกรานต์ของไทย และเป็น งานวันไหลศรีราชา “ นายขวัญเลิศ พานิชมาท ผู้สมัครเบอร์ 4 ” ขวัญใจพี่น้องชาวศรีราชา ได้ออกเดินเคาะประตูบ้าน เพื่อรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ ในเขตเทศบาลเมืองศรีราชา พร้อมร่วมกิจกรรมเล่นน้ำสงกรานต์ กับพี่น้องประชาชน และเยาวชนทุกระดับ ที่ออกมาเล่นปะแป้งสาดน้ำกันอย่างสนุกสนาน เนื่องในโอกาส วันไหลศรีราชา ประจำปี 2566 เป็นภาพที่น่ารักๆ ผู้คนที่ได้พบเห็น ต่างพากันอมยิ้มปลื้มใจไปตามๆกัน..
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)