กีฬา
“ส.ส.หนึ่ง” ขวัญใจพี่น้องชาวศรีราชา เป็นประธานเปิด การแข่งขันกีฬาเทควันโดฯ ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ..
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/111-2048x1270-1.jpg)
นายขวัญเลิศ พานิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (อำเภอศรีราชา) จ.ชลบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาเทควันโด “REGION CHAMPIONSHIP 2022” ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ประจำปี 2565 โดยมี นางธัญญาภรณ์ หมีทอง ประธานจัดการแข่งขันฯ เป็นผู้กล่าวรายงาน และ นายไพบูลย์ เสริมสาตร์ ( โต บางแค ) นายกสมาคมสื่อมวลชนศรีราชา จังหวัดชลบุรี นางพลอยนภัส ยินดีธนกิจ ผู้บริหารร้านอาหารยินดี เฮาท์ พร้อมด้วย กลุ่มพันธมิตรในแวดวงกีฬาเทควันโด ร่วมให้การสนับสนุน
เมื่อเวลา 11.30 น. ( 16 ก.ค. 65) ที่ ห้องคอนแวนชั่นฮอลล์ ชั้น 4 ศูนย์การค้า แปซิฟิคพาร์ค ศรีราชา จ.ชลบุรี นายขวัญเลิศ พานิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (อำเภอศรีราชา) จ.ชลบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาเทควันโด “REGION CHAMPIONSHIP 2022” ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ประจำปี 2565 โดยมี นางธัญญาภรณ์ หมีทอง ประธานจัดการแข่งขันฯ เป็นผู้กล่าวรายงาน และ นายไพบูลย์ เสริมสาตร์ ( โต บางแค ) นายกสมาคมสื่อมวลชนศรีราชา จังหวัดชลบุรี นางพลอยนภัส ยินดีธนกิจ ผู้บริหารร้านอาหารยินดี เฮาท์ พร้อมด้วย กลุ่มพันธมิตรในแวดวงกีฬาเทควันโด ร่วมให้การสนับสนุน
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/543667-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/P1633120-1-1024x577.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/P1633124-1024x577.jpg)
นายขวัญเลิศ พานิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (อำเภอศรีราชา) จ.ชลบุรี ประธานเปิดการแข่งขัน กล่าวว่า การจัดการแข่งขันในครั้ง ที่น่าชื่นชมคือ ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญ ของการเล่นกีฬา อีกทั้งยังเป็นการสร้างสัมพันธภาพ และเวทีแห่งการแลกเปลี่ยนฝีมือ และทักษะการต่อสู้ เพื่อการแข่งขันของเด็กๆ นักเรียน นักกีฬา และเยาวชนได้อย่างดีเยี่ยม การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ ยังเป็นการส่งเสริมพัฒนายุวชนและเยาวชนไทยให้มีความสามารถ ในการเล่นกีฬา ห่างไกลยาเสพติด รวมทั้งเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพ ให้นักกีฬาเทควันโด ได้มีพัฒนาความขีดสามารถให้ก้าวสู่ระดับภูมิภาค และระดับประเทศต่อไปในอนาคต
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/ประธานดำเนินการจัดการแข่งขัน-2-คนเสื้อดำ-1-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/841276-1024x683.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/841257-1024x683.jpg)
นางธัญญาภรณ์ หมีทอง ประธานจัดการแข่งขันฯ กล่าวว่า การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ ต้องขอขอบคุณ ผู้ให้การสนับสนุน อาทิ นายขวัญเลิศ พานิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (อำเภอศรีราชา) จ.ชลบุรี / สมาคมสื่อมวลชนศรีราชา จังหวัดชลบุรี / บริษัท อาร์ทิสสตาร์เอเชีย จํากัด / ชมรมคนศิลปะบันเทิง / ร้านอาหารยินดี เฮ้าท และ New and Nice Music Academy รวมถึง ศูนย์การค้า แปซิฟิคพาร์ค ศรีราชา จ.ชลบุรี ที่ได้เอื้อเฟื้อสถานที่ และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ในการจัดการแข่งขันในครั้งนี้เป็นอย่างดี
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/543657-1-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/543658-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/543659-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/543660-1024x576.jpg)
ซึ่งผลการแข่งขันในครั้งนี้ ปรากฏว่า ทีมรังสิยา ยิม คว้ารางวัลชนะเลิศคะแนนรวมสูงสุด ได้รับถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก นายขวัญเลิศ พานิชมาท สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (อำเภอศรีราชา) จ.ชลบุรี ไปครองได้สำเร็จ พร้อมกับ คว้าถ้วยรางวัลคะแนนรวมมือใหม่พิเศษไปอีกรางวัลหนึ่ง ส่วน ทีมมังกี้ เทควันโด คว้าถ้วยรางวัลประเภทคลาสโรงเรียน ไปครอง รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม RSR และ รองชนะเลิศอันดับที่ 2 ได้แก่ ทีมสเปเชี่ยล
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/205961-1024x688.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/841273-1024x683.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/07/841275-1024x683.jpg)
นอกจากการแข่งขันกีฬาเทควันโดในครั้งนี้แล้ว ยังมีการแข่งขันชกมวย Fight Night Club Thailand ซึ่งมีนักชกยอดเยี่ยม ที่เข้าร่วมในครั้งนี้ ได้แก่ เด็กชายกองทัพ นรกิจ / เด็กชายวัฒนา บุรีเพีย / เด็กชายณัฐกฤษ วงศ์เจริญ / เด็กชายศิริภัทร เรืองกระโทก และ เด็กชายเจษฎาภรณ์ ดีศรีสุข โดยได้รับเกียรติจาก นายขวัญเลิศ พานิชมาท สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (อำเภอศรีราชา) จ.ชลบุรี และ นายไพบูลย์ เสริมสาตร์ ( โต บางแค ) นายกสมาคมสื่อมวลชนศรีราชา จังหวัดชลบุรี ได้ให้เกียรติขึ้นมอบถ้วยรางวัลในประเภทต่างๆให้แก่ผู้ชนะตามลำดับ เป็นอันเสร็จสิ้นการแข่งขันในครั้งนี้
โต บางแค……… รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)