ข่าวเด่น
สโมสรโรตารี่ฯ มอบน้ำดื่ม สนับสนุน รพ.แหลมฉบัง ช่วยผู้ป่วยโควิด-19
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__35192977-1.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__28213271-1024x576.jpg)
ที่ โรงพยาบาลแหลมฉบัง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี วันนี้ (23 เมย.64) สโมสรโรตารี่แหลมฉบัง ร่วมกับ ผู้มีจิตศรัทธา และได้เป็นผู้แทน พระครูธรรมจริยานุกุล สาธิต ฐิตญาโณ เจ้าอาวาสวัดหนองฆ้อ มอบน้ำดื่มและบริจาคเงิน 10,000 บาท ให้กับทางโรงพยาบาลฯ เพื่อบรรเทาปัญหาการขาดแคลนน้ำดื่ม ที่มีปริมาณไม่เพียงพอ ต่อผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 โดยมี นพ.ราเมศร์ อำไพพิศ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลแหลมฉบัง พร้อมด้วย ทันตแพทย์หญิงดลกร พูลสวัสดิ์ ทันตแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ เป็นผู้รับมอบ
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__35192977-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__35192979-1024x768.jpg)
เนื่องด้วยทาง โรงพยาบาลแหลมฉบัง เป็นโรงพยาบาลสนาม รองรับผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 โดยปัจจุบัน มีผู้ป่วยปริมาณเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง ทำให้ขาดแคลน เครื่องอุปโภค บริโภค รวมถึงสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆให้กับผู้ป่วยเป็นจำนวนมาก อาทิเช่น น้ำดื่ม แปรงสีฟัน ยาสีฟัน สบู่ พัดลม ข้าวสารอาหารแห้ง ฯลฯ
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__35192980-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__35192981-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/04/S__35192982-1024x768.jpg)
ทาง โรงพยาบาลแหลมฉบัง จึงขอประชาสัมพันธ์ เรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคน้ำดื่มและสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ โดยสามารถบริจาคได้ตั้งแต่ วันจันทร์ – วันศุกร์ เวลา 08.00-16.00 น. ติดต่อสอบถามโทร. 038-351010-2 หรือ 038-352974-9 ต่อ 0
โต บางแค ………… เรียบเรียง / ยืนยงค์ ยินดีทรง……….รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)