การเมือง
สส.ชลบุรีประสบอุบัติเหตุ ขณะกำลังขี่จยย.วิ่งส่งหมูฯ
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/05/S__179879991.jpg)
เมื่อเวลา11.30 ของวันนี้ ร.ต.อ. พงษ์สวัสดิ์ มอมงคุณ ร้อยเวรสอบสวน สภ.นาจอมเทียน รับแจ้ง เกิดอุบัติเหตุ รถกระบะเฉี่ยวชนกับรถจักรยานยนต์มีผู้ได้รับบาดเจ็บ เหตุเกิดบริเวณทางเข้าโชว์รูมรถยนต์BMWหนองจับเต่า หลังรับแจ้งจึงพร้อมด้วยหน่วยกู้ภัยสว่างโรจน ธรรมสถานสัตหีบ รุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ
ที่เกิดเหตุ อยู่บริเวณถนนสุขุมวิทขาเข้าพัทยา บริเวณทางเข้าศูนย์ BMWหนองจับเต่า ในที่เกิดเหตุพบรถยนต์กระบะโตโยต้าสีขาวหมายเลขทะเบียน บห6 ระยอง จอดตกข้างทางในสภาพ ล้อหลังลอย โดยมีนาย อนุสรณ์ อ่อนเทศ อายุ30ปี เป็นผู้ขับขี่ยืนรอให้การกับเจ้าหน้าที่ ตรวจสอบที่ด้านหน้ารถ พบรถจักรยานยนต์ยี่ห้อ BMW สีดำหมายเลขทะเบียน สคง3กทม ชนติดอัดกับด้านหน้ารถยนต์กระบะ โดย มี ดร.เอ สะถิระ เผือกประพันธ์ สส.เขต8 อ.สัตหีบ ผู้ขับขี่ นอนได้รับบาดเจ็บ มีแผลแตกที่ศรีษะ แผลถลอกตามร่างกาย กู้ภัยปฐมพยาบาลให้การช่วยเหลือนำส่ง รพ.กรุงเทพพัทยา
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/05/84977-225x300.jpg)
ต่อมาทางด้าน พ.ต.อ.ประเสริฐสุข เฮงสุวรรณ์ ผกก.สภ.นาจอมเทียนได้เดินทางมาตรวจสอบในที่เกิดเหตุ โดยทางด้าน ร้อยเวรสอบสวนได้ทำการสอบสวนผู้ขับขี่รถยนต์กระบะ เบื้องต้นทราบว่า นาย อนุสรณ์ อ่อนเทศ อายุ30ปี ได้ขับขี่รถยนต์กระบะมาจากพื้นที่บางสเสร่เพื่อมาส่งอาหารยังศูนย์รถยนต์BMW เมื่อมาถึงจุดเกิดเหตุได้เลี้ยวเข้าศูนย์รถยนต์ ระหว่างนั้นได้มีรถจักรยานยนต์ของคู่กรณี ที่มี ท่าน ดร.เอ สส.เขต8 ขับขี่มาทางด้านซ้าย เกิดการพุ่งชนกับรถของตนที่กำลังเลี้ยวเข้าอย่างจัง จนท่าน ดร.เอ สส.เขต8 ร่างกระเด็นลอยจากรถ ตกไปข้างทางได้รับบาดเจ็บ ก่อนที่จะมีการประสานเจ้าหน้าที่กู้ภัยมาทำการช่วยเหลือนำส่ง รพ.ดังกล่าว และ ที่สำคัญและเป็นสิ่งที่ตนประทับใจคือ หลังเกิดเหตุในขณะที่ท่าน สส.นอนได้รับบาดเจ็บ ท่าน สส.ดร.เอ ยังเป็นห่วงตน แม้ว่าตนจะขับรถกระบะ แต่ท่าน สส.ยัง ได้สอบถามตน ว่าเป็นอะไรไหม เจ็บไหม และกล่าวคำว่า พี่ขอโทษครับ ทั้งที่ไม่ทราบว่าใครผิดใครถูกแต่ท่าน สส.ก็ ได้แสดงความเป็นห่วงทั้งที่ท่านยังนอนได้รับบาดเจ็บหนัก
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/05/IMG_0786-1024x683.jpg)
จากการสอบถาม ทางทีมงานของ สส. ดร.เอ สะถิระ เผือกประพันธ์ สส.เขต8 อ.สัตหีบ เล่าว่า ก่อนเกิดเหตุ สส.และทีมงาน ได้เดินทางไปแจกหมูเค็ม เป็นวันที่ 2 เพื่อช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบจาก โควิด19 ในพื้นที่ อ.สัตหีบ หลายจุด หลังจากเสร็จสิ้นแจกหมูเค็มเรียบร้อยแล้วทาง สส.ได้ เดินทางกลับบ้าน จากนั้นก็ได้มาเกิดประสบอุบัติเหตุบริเวณดังกล่าว
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/05/IMG_0907-1024x683.jpg)
พ.ต.อ.ประเสริฐสุข เฮงสุวรรณ์ได้เดินทางไปยัง โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยาเพื่อเยี่ยมติดตามอาการของทาง ท่านสส.โดยทราบว่าขณะนี้ท่านสส.อาการปลอดภัยอยู่ระหว่างการรักษาของทีมแพทย์แล้ว ในเบื้องต้น ทางด้านร้อยเวรสอบสวนได้บันทึกภาพที่เกิดเหตุพร้อมคำให้การของคู่กรณีไว้เป็นหลักฐาน พร้อมจะได้ทำการสอบสวนหาสเหตุการเกิดอุบัติเหตุทีาแน่ชัดเพื่อดำเนินการตามขั้นตอนของกฎหมายต่อไป
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/05/IMG_0833-1-1024x683.jpg)
โดย ดร.สะถิระ เผือกประพันธุ์ สส.เขต8 ชลบุรี หลังจากได้ถึงมือทีมแพทย์และได้รับการรักษาจาก รพ.กรุงเทพพัทยาแล้ว จึงฝากมาบอกกับประชาชนว่า ตนเองตอนนี้ปลอดภัยแล้ว ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงมากครับ เมื่อหายดีแล้วจะกลับไปรับใช้ประชาชนอีกพร้อมชูสองนิ้วผ่านทางสื่อ
นิราช ทิพย์ศรี /นันทพล ทิพย์ศรี…………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)