การเมือง
“สจ.เอ็ม” ห่วงใยชาวบ้าน ลุยแจกหน้ากากอนามัย และ เจลแอลกอฮอล์
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__57057537.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เขต 1 อำเภอศรีราชา ได้ลงพื้นที่เดินแจกหน้ากากอนามัยและเจลแอลกอฮอล์ล้างมือ ให้กับชาวบ้านในพื้นที่ เขตเทศบาลเมืองศรีราชา ทั้งในต.ศรีราชา และ ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี พร้อมทั้งรณรงค์และบอกแนวทางการป้องกันไวรัสโควิด-19 ให้แก่พี่น้องประชาชนในพื้นที่
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__57057531-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__57057533-1024x768.jpg)
วันนี้ นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เขต 1 อำเภอศรีราชา ได้ลงพื้นที่เดินแจกหน้ากากอนามัยและเจลแอลกอฮอล์ล้างมือ ให้กับชาวบ้านในพื้นที่ เขตเทศบาลเมืองศรีราชา ทั้งในต.ศรีราชา และ ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี พร้อมทั้งรณรงค์และบอกแนวทางการป้องกันไวรัสโควิด-19 ให้แก่พี่น้องประชาชนในพื้นที่ นอกจากนี้ยังได้แนะนำวิธีการสวมใส่หน้ากากอนามัยให้ถูกวิธี และป้องเชื้อโควิดได้
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__57057534-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__57057535-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__57057536-1024x768.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เขต 1 อำเภอศรีราชา กล่าวว่า จากการลงพื้นที่ในครั้งนี้ ตนเองก็พบว่ายังคงมีประชาชนอีกจำนวนมาก ที่ยังคงขาดความรู้และความเข้าใจถึงวิธีการใส่หน้ากากอนามัยที่ถูกต้อง จนทำให้ไม่สามารถป้องกันการติดเชื้อได้อย่างมีประสิทธิภาพเท่าที่ควร วันนี้ตนเองจึงได้ลงพื้นที่มามอบหน้ากากอนามัย และเจลแอลกอฮอล์ล้างมือ พร้อมทั้งแนะนำวิธีการใส่หน้ากากอนามัยที่ถูกต้องและวิธีป้องกันตัวเองหากต้องตกอยู่ในสถานการณ์ที่ไม่มีหน้ากากอนามัย
พรพรรณ ยางทรัพย์ ……….. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)