การเมือง
“สจ.เอ็ม” มือประสานสิบทิศ ออกแก้ไขปัญหาให้ชาวบ้านได้รวดเร็วทันใจ..
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63291403.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ร่วมกับ เทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ลงพื้นที่แก้ไขปัญหาความเดือดร้อนให้กีบพี่น้องประชาชน โดยนำกำลังเจ้าหน้าที่ เข้าดำเนินการซ่อมแซม ท่อระบายน้ำที่อุดตัน และส่งผลทำให้น้ำเอ่อล้นขึ้นมาบนถนน เส้นทาง สายตลาดฉลอง – หน้าโรงแรมซิตี้ หมู่ 2 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
เมื่อเร็วๆนี้ นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ร่วมกับ เทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ลงพื้นที่แก้ไขปัญหาความเดือดร้อนให้กีบพี่น้องประชาชน โดยนำกำลังเจ้าหน้าที่ เข้าดำเนินการซ่อมแซม ท่อระบายน้ำที่อุดตัน และส่งผลทำให้น้ำเอ่อล้นขึ้นมาบนถนน เส้นทาง สายตลาดฉลอง – หน้าโรงแรมซิตี้ หมู่ 2 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63291402-1-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63291404-1024x576.jpg)
ทั้งนี้เจ้าหน้าที่กองช่าง เทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ ได้ลงพื้นที่ทำการสำรวจ และ ดำเนินการขุดเจาะบริเวณท่อระบายน้ำที่อุดตัน และดำเนินการลอกท่อจนโล่ง พร้อมฉีดน้ำล้างอย่างสะอาด เพื่อลดการอุดตันของขยะ และไม่ให้น้ำเอ่อล้นออกมาท่วมถนนอีกต่อไป
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63291405-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63291401-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63291411-1024x576.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี กล่าวว่า “ภายหลังจากที่ตนเองได้รับเรื่องร้องทุกข์ จากชาวบ้าน ในบริเวณดังกล่าว ก็ได้รีบลงพื้นที่มาทำการตรวจสอบข้อเท็จจริง และได้พบว่า ท่อระบายน้ำจุดเกิดเหตุ มีน้ำเอ่อล้นขึ้นมาบนพื้นถนน ส่งกลิ่นเหม็นไปทั่วบริเวณ ตนเองจึงได้รีบประสานไปยัง นายธนะพัฒน์ พันเฉลิมชัยโชค นายกเทศมนตรีเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ ได้รับทราบ และได้ส่งเจ้าหน้าที่ กองช่างเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ เข้ามาตรวจสอบและเข้าช่วยเหลือพี่น้องประชาชนอย่างรวดเร็ว ชาวบ้านฝากขอบคุณท่าน นายกเทศมนตรีเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ ม่า ณ โอกาสนี้ด้วยครับ” นายเอกสิทธิ์ (สจ.เอ็ม) กล่าวในที่สุด
โต บางแค ……… เรียบเรียง / พรพรรณ ยางทรัพย์ ( กิ๊ฟ ไม้ด่าง ) ………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)