สังคมทั่วทิศ
วิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา จัดพิธีมอบประกาศนียบัตร ผู้สำเร็จการศึกษา ปี 66..
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520776_0.jpg)
นางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธี มอบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้สำเร็จการศึกษา ในระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ ปี 3 และประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นายนิรันดร์ พิทักษ์มงคล รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา คณะผู้บริหารเทศบาล คณะกรรมการ สถานศึกษา และคณะครู ให้การต้อนรับ
วันนี้ (15 มี.ค. 67) ที่ ห้องประชุม วิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา นางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธี มอบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้สำเร็จการศึกษา ในระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ ปี 3 และประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นายนิรันดร์ พิทักษ์มงคล รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา คณะผู้บริหารเทศบาล คณะกรรมการสถานศึกษา และคณะครู เข้าร่วมในพิธี
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520768_0-683x1024.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520774_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520772_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520775_0-1024x683.jpg)
![ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520767_0-300x200.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520770_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/520771_0-1024x683.jpg)
วัตถุประสงค์เพื่อสร้างความภาคภูมิใจให้กับผู้สำเร็จการศึกษา ปลูกจิตสำนึกให้เกิดความผูกพันกับสถาบัน ทั้งยังเป็นการรักษาวัฒนธรรมอันดีงามของชาติ เป็นการสร้างขวัญกำลังใจแก่ผู้สำเร็จการศึกษาอีกด้วย ซึ่งวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา ได้จัดการเรียนการสอนใน ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ ประเภทวิชาพาณิชยกรรม สาขาวิชาพณิชยการ ประกอบด้วย สาขางานการบัญชี สาขางานคอมพิวเตอร์ธุรกิจสาขางานการขาย ได้จัดการเรียนการสอนปีการศึกษา 2551 ประเภทวิชาอุตสาหกรรมท่องเที่ยว สาขาวิชาการโรงแรมและการท่องเที่ยว คือ สาขางานการโรงแรม โดยจัดการเรียนการสอน ในปีการศึกษา 2555 และได้จัดการเรียนการสอนในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ประเภทวิชาบริหารธุรกิจ คือ สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ในปีการศึกษา 2561 สำหรับปีการศึกษา 2566 มีผู้สำเร็จการศึกษาทั้งสิ้น 46 คน
โต บางแค ………… เรียบเรียง / สมภพ มะลิลา …………. ภาพ-ข่าว
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)