กีฬา
ระเบิดแล้วๆๆ!!! ศึกฟุตบอล “ณครแหลมคัพ ครั้งที่ 1” ชิงเงินรางวัลหลักแสน..
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/Screenshot_2024-03-23-17-27-35-04_94c3c0214f41e8559bec03caf75c21c7-1.jpg)
นายชัยพร แพรภิรมย์รัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล 7 คน “ณครแหลม คัพ ครั้งที่ 1” โดยมี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา นายสันติ ศิริตันหยง นายสุขุม อินแดง รองนายกเทศมนตรี นายเลอเลิศ อมรสังข์ ผู้จัดการฝ่ายประชาสัมพันธ์โรงกลั่นน้ำมันไทยออยล์ศรีราชา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ฝ่ายจัดการแข่งขัน และนักกีฬา ให้การต้อนรับ ณ สนามกีฬาเทศบาลนครแหลมฉบัง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี
วันนี้ (23 มี.ค.67) นายชัยพร แพรภิรมย์รัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล 7 คน “ณครแหลม คัพ ครั้งที่ 1” โดยมี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา นายสันติ ศิริตันหยง นายสุขุม อินแดง รองนายกเทศมนตรี นายเลอเลิศ อมรสังข์ ผู้จัดการฝ่ายประชาสัมพันธ์โรงกลั่นน้ำมันไทยออยล์ศรีราชา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ฝ่ายจัดการแข่งขัน และนักกีฬา เข้าร่วมเป็นจำนวนมาก ณ สนามกีฬาเทศบาลนครแหลมฉบัง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189526958-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189523589-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189512218-1-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189510123-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189521989-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189529273-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/03/1711189515811-1024x771.jpg)
สำหรับโครงการแข่งขันกีฬาฟุตบอล 7 คน ณครแหลม คัพ ครั้งที่ 1จัดขึ้นในระหว่างวันที่ 23 – 24 มีนาคม 2567 ณ สนามกีฬาเทศบาลนครแหลมฉบัง โดยมีทีมที่เข้าแข่งขันจำนวน 20 ทีม นักกีฬาฟุตบอล 300 คน ซึ่งมีวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการดังกล่าว 1. เพื่อให้ประชาชนมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงและมีสุขภาพร่างกายที่ดี 2. เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้ประชาชนเล่นกีฬาและห่างไกลยาเสพติด 3. เพื่อให้ประชาชนได้แสดงถึงความมีน้ำใจนักกีฬา รู้รักสามัคคี สามารถทำงานเป็นทีมได้อย่างมีประสิทธิภาพ 4. เพื่อให้เกิดการสร้างการใช้จ่ายในพื้นที่จากการจัดการแข่งขัน ณครแหลม คัพ ครั้งที่ 1 และ 5. เพื่อนำรายได้จากการจัดงานส่วนหนึ่งไปส่งเสริมทักษะทางกีฬาให้กับโรงเรียนในพื้นที่เทศบาลนครแหลมฉบัง
โต บางแค …….. เรียบเรียง / สุรศักดิ์ ศรีนันทวงศ์ (หนึ่ง) ………. ภาพ-ข่าว
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)