ข่าวเด่น
มทร.ตะวันออก จัดพิธีลงนาม MOU กับ เทคนิคบางแสน
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/02/2386314.jpg)
พิธีลงนาม บันทึกความเข้าใจความร่วมมือ (MOU) ระหว่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก กับวิทยาลัยเทคนิคบางแสน
วันนี้ (1 กุมภาพันธ์ 64) รองศาสตราจารย์ ดร.ฤกษ์ชัย ฟูประทีปศิริ รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก และ นายเชาวฤทธิ์ ลำพาย ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคบางแสน ร่วมลงนาม บันทึกข้อตกลง ความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) ในการสร้างกรอบแนวคิด สำหรับการพัฒนา หลักสูตรแบบต่อเนื่องและเชื่อมโยงการศึกษาระดับอาชีวะศึกษา
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/02/2386311-1024x683.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/02/2386312-1-1024x683.jpg)
และอนุมัติเพื่อการผลิตบัณฑิตระดับปริญญาบัณฑิต ด้านเกษตรศาสตร์และทัพยากรธรรมชาติ พร้อมทั้งส่งเสริมการสร้างผลงานวิชาการและสนับสนุนกาพัฒนาบุคลากร เสริมสร้างสมรรถนะทางวิชาการและเพิ่มขีดความสามารถในการวิจัย สอดคล้องกับความต้องการของประเทศเพื่อการพัฒนาอุตสาหกรรมเกษตรและเทคโนโลยีชีวภาพ เพื่อรองรับยุทธศาสตร์ ประเทศไทย 4.0 และการพัฒนากำลังคนรองรับเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก (EEC)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/02/2386313-1024x683.jpg)
โดยมี ดร.สาโรจน์ ขอจ่วนเตี๋ยว ที่ปรึกษาด้านมาตรฐานอาชีวศึกษาช่างอุตสาหกรรม เป็นประธานสักขีพยานรองศาสตราจารย์ประพฤติ พรหมสมบูรณ์ คณบดีคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ นายชาคริต รุ่งรัตน์ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงาน ร่วมลงนามเป็นพยานในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ นอกจากนี้ยังมีผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรจากทั้งสององค์กรให้เกียรติเข้าร่วมเป็นสักขีพยานการลงนามในครั้งนี้ด้วย ณ ห้อง921 ชั้น 2 อาคารวิศวกรรมเกษตรและเทคโนโลยี คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก
โต บางแค……….. เรียบเรียง / ฝ่ายประชาสัมพันธ์ มทร.ตะวันออก………… รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)