ข่าวเด่น
“ปรเมศวร์” เปิดงาน วันสถาปนาวิทยาเขตศรีราชา ปีที่ 25
นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ ผู้ช่วยรัฐมนตรีกระทรวงวัฒนธรรม เป็นประธานเปิดงาน
“วันสถาปนาวิทยาเขตศรีราชา ปีที่ 25 และงานเกษตรศรีราชาแฟร์ ครั้งที่ 15” ประจำปี 2563..
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/1079271.jpg)
นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ ผู้ช่วยรัฐมนตรีกระทรวงวัฒนธรรม
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/1079274.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/1079281.jpg)
เมื่อเวลา 10.30 น.วันที่ 21 สิงหาคม 2563 นายอิทธิพล คุณปลื้ม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม มอบหมาย นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ ผู้ช่วยรัฐมนตรีกระทรวงวัฒนธรรม เป็นประธานเปิดงาน “วันสถาปนาวิทยาเขตศรีราชา ปีที่ 25 และงานเกษตรศรีราชาแฟร์ ครั้งที่ 15” ประจำปี 2563 ณ อาคาร 13 พลศึกษา มหาวิทยาลัย เกษตรศาสตร์ วิทยาเขตศรีราชา
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/1079285.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/1079286.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/08/1079287.jpg)
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตศรีราชา เป็นสถาบันอุดมศึกษาหนึ่งที่สำคัญของจังหวัดชลบุรี ที่ได้รับการพัฒนาให้เจริญก้าวหน้า ทั้งทางด้านวิชาการและกายภาพ รวมถึงมีส่วนร่วมในการพัฒนาชุมชนและสังคมในเขตพื้นที่ระเบียงเศรษฐกิจภาคตะวันออก เพื่อเป็นการเผยแพร่และถ่ายทอดองค์ความรู้สู่ประชาชน ส่งเสริมการเรียนรู้และความสามารถ ของนักเรียนในภาคตะวันออก รวมถึงการจำหน่ายสินค้าที่มีคุณภาพจากทั่วทุกภาคของไทย ในราคาย่อมเยาว์ โดยมี นายวิวัฒน์ มหาผลศิริกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี อธิการบดีมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ รองอธิการบดีวิทยาเขตศรีราชา ผู้บริหาร ประธานชุมชน ผู้มีเกียรติ บุคลากร และ นิสิต ของมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ หน่วยงาน องค์กรภาครัฐ ภาคเอกชน เข้าร่วมงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)