สังคมทั่วทิศ
นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง ได้รับรางวัลเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/09/S__26779664.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/09/308653-1024x632.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/09/308654-1024x632.jpg)
ด้วยความมุ่งมั่นและพัฒนาอย่างต่อเนื่อง บริษัทปิ่นทอง อินดัสเตรียล ปาร์ค จำกัด (มหาชน) ได้รับรางวัลเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ ระดับ “Eco-excellence” และ “Eco-champion” ทั้งหมด 4 โครงการ ในงาน “ECO “lnnovation Forum 2020” ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค กทม. เมื่อ วันที่ 24 กันยายน 2563 ที่ผ่านมา ซึ่ง นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง (โครงการ 1) ได้รับรางวัล รางวัลเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ ระดับ Eco-excellence มอบโดย นายภานุวัฒน์ ตริยางกูรศรี รองปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/09/308655-1024x584.jpg)
สำหรับ นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง (โครงการ 3 ) ได้รับรางวัล รางวัลเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ ระดับ Eco-excellence ในส่วนของ นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง(แหลมฉบัง) และ นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง (โครงการ 5) ได้รับรางวัลเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ ระดับ Eco-champion มอบโดย นางสาวสมจิณณ์ พิลึก ผู้ว่าการการนิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)