ข่าวเด่น
นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง มอบเวทีอเนกประสงค์ ให้กับ โรงเรียนบ้านเขาดิน..
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com)
โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/08/messageImage_1660038797537.jpg)
คุณสุจินต์ เรียนวิริยะกิจ กรรมการฝ่ายบริหาร นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง พร้อมคณะ เข้าร่วมกิจกรรมพิธี มอบเวทีอเนกประสงค์ให้กับ โรงเรียนบ้านเขาดิน ตำบลหนองขาม อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี
เมื่อเร็วๆนี้ คุณสุจินต์ เรียนวิริยะกิจ กรรมการฝ่ายบริหาร นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง พร้อมคณะ เข้าร่วมกิจกรรมพิธี มอบเวทีอเนกประสงค์ให้กับ โรงเรียนบ้านเขาดิน ตำบลหนองขาม อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/08/messageImage_1660038710311-1-1024x683.jpg)
ซึ่งเวทีอเนกประสงค์ดังกล่าว เป็นการก่อสร้าง โดยการสนับสนุนของ การนิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย นิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง (บริษัท ปิ่นทอง อินดัสเตรียล ปาร์ค จำกัด (มหาชน) และ บริษัท ไทยนิปปอน รับเบอร์ อินดัสตรี้ จำกัด (มหาชน)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/08/messageImage_1660038716551-1-1024x683.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/08/messageImage_1660038726352-1-1024x683.jpg)
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้โรงเรียนและชุมชน ใช้ในกิจกรรมต่าง ๆ ตลอดจนเป็นการสร้างสานความสามัคคีระหว่าง นิคม ฯ และ ชุมชน เพื่อให้สอดคล้องกับการยกระดับ การเป็นเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ โดยมี นายจีระศักดิ์ ภาระเวช ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 เป็นผู้รับมอบเวทีอเนกประสงค์ดังกล่าว
โต บางแค ……….. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)