การเมือง
“นายกฯจินดา”จัดมอบถุงยังชีพให้ประชาชนที่ถูกกักตัวอยู่บ้านพร้อมให้กำลังใจ เราจะผ่านพ้นโควิด -19 ไปด้วยกัน
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__11173904-1.jpg)
นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__11173895-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__11173900-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__11173898-1024x576.jpg)
นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร และสมาชิกสภาเทศบาล และพนักงานเทศบาลนครแหลมฉบัง ได้ร่วมกันแพ็คของใส่ถุงถุงยังชีพ ข้าวสาร ไข่ไก่ และน้ำดื่ม และเครื่องอุปโภคบริโภคอีกหลายรายการ เพื่อนำไปมอบต่อให้กับประชาชนที่ถูกกักตัว เฝ้าระวังการแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด-19 เป็นการบรรเทาความเดือดร้อน และเป็นขวัญกำลังใจในการดำเนินชีวิตต่อไป
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__42672144-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__42672147-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__42672185-768x1024.jpg)
นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง กล่าวว่า หลังจากพบว่าชาวบ้านได้รับความเดือดร้อนหลายครัวเรือน เพราะประสบปัญหาภัยโควิค-19 เนื่องจากเป็นพื้นที่เสี่ยงในพื้นที่ ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี จึงได้ดำเนินการจัดหาถุงยังชีพ เพื่อนำไปมอบต่อให้กับประชาชนที่มีความเสี่ยงสูง จนต้องถูกกักตัวอยู่บ้าน พร้อมกันนี้ขอเป็นกำลังใจให้กันและกัน ในสถานการณ์แบบนี้ ขอให้ทุกคนสู้ ๆ เราจะผ่านพ้นโควิด – 19 ไปด้วยกัน
โต บางแค ……… เรียบเรียง / นายอธิวัฒน์ เพ็ชรรัตน์ ………..รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)