ข่าวเด่น
ตามคาด.. “น้องเจน” เจนนิเฟอร์ พาร์คิน คว้ามงกุฎ ธิดาสับปะรดศรีราชา ประจำปี 2567 ไปครองได้สำเร็จ สวย เก่ง ไหวพริบดี..
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444490521_1001154168333748_5005546460074932649_n-1.jpg)
“น้องเจน” เจนนิเฟอร์ พาร์คิน สาวน้อยวัย 19 ปี จากเทียบท่า ณ ศรีราชา คว้ารางวัลธิดาสับปะรด ประจำปี 2567 ในงาน 130 ปีของดีศรีราชา มหกรรมสับปะรด ครั้งที่ 5 ชนะใจคณะกรรมการคว้ามงกุฎ พร้อมสายสะพาย และเงินรางวัลจำนวน 30,000 บาท โดยอดีตนายกเหล่ากาชาดจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ให้เกียรติมาเป็นประธานในการมอบรางวัล
วันนี้ 26 พฤษภาคม 2567 ณ ลานสนามบินเครือสหพัฒน์ ตำบลบึง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี จัดให้มีการประกวดธิดาสับปะรด ภายในงาน 130 ปีของดีศรีราชา มหกรรมสับปะรดครั้งที่ 5 ซึ่งเป็นการประชันโฉมของสาวงามในพื้นที่อำเภอศรีราชา เข้าร่วมประชันโฉมทั้งสิ้น 22 สาวงาม โดยได้รับเกียรติจาก นางปัทมา วิวัฒน์วานิช อดีตนายกเหล่ากาชาดจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ มาเป็น ประธานคณะกรรมการการตัดสินการประกวดในครั้งนี้ พร้อมด้วย นายขวัญเลิศ พาณิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) อดีตสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดชลบุรีเขตอำเภอศรีราชาและเกาะสีชัง นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (ส.จ.เอ็ม) สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เขต 1 อำเภอศรีราชา เข้าร่วม งาน พร้อมทั้งพี่น้องประชาชน ให้ความสนใจเข้าร่วมชมภายในงานเป็นจำนวนมาก
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444213693_1001155345000297_755203207447986400_n-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444490521_1001154168333748_5005546460074932649_n.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445365553_370478766014832_7858322177045041723_n-2-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445413975_370478822681493_7349307167307657001_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444485952_1001154418333723_5265112449462962493_n-1.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445360207_370482306014478_8806744647352504485_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445368628_370481812681194_3966420002096217424_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445351495_370479039348138_7117044665440887964_n-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/438274985_370479056014803_165151863706666905_n-1024x576.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444929078_1001157555000076_6308344495075214044_n-1024x580.jpg)
สำหรับการประกวดธิดาสับปะรดในครั้งนี้ มีสาวงามเข้าร่วมการประกวดทั้งสิ้น 22 สาวงาม ซึ่งผลการตัดสินปรากฏว่า นางสาวเจนนิเฟอร์ พาร์คิน สาวงามวัย 19 ปี จากร้านเทียบท่า ณ ศรีราชา ส่งเข้าประกวด คว้ารางวัลธิดาสับปะรดไปครอง พร้อมมงกุฎ สายสะพาย และเงินรางวัล 30,000 บาท ส่วนรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้แก่ นางสาวมัชฌิมา อรชร สาวงามวัย 22 ปี จากตำบลบ่อวิน โดย กำนันคณิต เจียหลิม รองชนะเลิศอันดับที่ 2 ได้แก่ นางสาวปริมฤดี ยืนยั่ง อายุ 22 ปี จากตำบลบ่อวิน โดย กำนันคณิต เจียหลิม ส่วนรางวัลขวัญใจมหาชน ได้แก่ นางสาวพิสชา แซ่ตั้ง สาวงามวัย 19 ปี จาก M-Tuner และรางวัลขวัญใจสื่อมวลชน ได้แก่ นางสาววริศรา เรืองสินศักดิ์ สาวงามวัย 19 ปี จากบริษัททรัพย์ทองเพียร การโยธา คว้ารางวัลนี้ไปครอง
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/442501457_486738407015747_135871345814920957_n-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444483282_486738463682408_737205305977681726_n-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445229028_486738503682404_6770440405081697290_n-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444204261_1001157435000088_8650387741774423620_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444469224_1001154325000399_6822191172304084323_n.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/438305698_370482129347829_2383182834700118165_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/445361127_486738063682448_6690881445473876478_n-1024x771.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/438260783_370482076014501_222225021696824861_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444165066_1001157611666737_5061453026330667969_n-1-1024x580.jpg)
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/05/444213701_1001157395000092_2778071229043472298_n-1024x580.jpg)
สำหรับงาน130 ปีของดีศรีราชา มหกรรมสับปะรด ครั้งที่ 5 ยังมีการประกวดหนูน้อยสับปะรดใน วันที่ 28 พ.ค. การประกวด LGBTQ ในวันที่ 30 พ.ค. ซึ่งเป็นครั้งแรกของการจัดงานสับปะรด การประกวดสาวเหลือน้อยสับปะรด ในวันที่ 31 พ.ค. และเดินแบบผ้าไทย เป็นต้น
โต บางแค……….. เรียบเรียง / พรพรรณ ยางทรัพย์ (กิ๊ฟ) ………….. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)