การเมือง
ชาวบ้านเดือดร้อน “สจ.เอ็ม” เต็มที่ ประสานการไฟฟ้าฯ มาจัดเก็บสายไฟห้อยระย้าให้เข้าที่ ชาวบ้านยกนิ้วให้..สุดยอด
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63553571.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ได้รับการร้องเรียนจากชาวบ้านถึงความเดือดร้อน กรณีมีสายสื่อสารห้อยระโยงระยาง ตลอดสองฝั่งถนน ทั้งบริเวณหน้า วัดรังษีสุทธาวาส และ โรงเรียนวัดรังษีสุทธาวาส (วัดไร่กล้วย) หวั่นเกรงว่าชาวบ้านจะได้รับอันตรายจากสายสื่อสารดังกล่าวจึงได้รีบดำเนินการประสาน การไฟฟ้า ส่วนภูมิภาค สาขาศรีราชา จังหวัดชลบุรี นำกำลังเจ้าหน้าที่และอุปกรณ์ มาดำเนินการแก้ไขเป็นที่เรียบร้อย
วันนี้ นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ได้รับการร้องเรียนจากชาวบ้านถึงความเดือดร้อน กรณีมีสายสื่อสารห้อยระโยงระยาง ตลอดสองฝั่งถนน ทั้งบริเวณหน้า วัดรังษีสุทธาวาส และ โรงเรียนวัดรังษีสุทธาวาส (วัดไร่กล้วย) หวั่นเกรงว่าชาวบ้านจะได้รับอันตรายจากสายสื่อสารดังกล่าว
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__44613665-1024x576.jpg)
หลังจากที่ นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ได้ลงพื้นที่ สำรวจความเดือดร้อนของพี่น้องประชาชน และพบว่า มีสายสื่อสารห้อยระโยงระยาง ตลอดสองฝั่งถนน ทั้งบริเวณหน้าวัดรังษีสุทธาวาส และ โรงเรียนวัดรังษีสุทธาวาส (วัดไร่กล้วย) จริงตามที่ชาวบ้านได้ร้องเรียนมา
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__44613667-1024x576.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี จึงได้ประสานไปยัง การไฟฟ้า ส่วนภูมิภาค สาขาศรีราชา จังหวัดชลบุรี นำกำลังเจ้าหน้าที่และอุปกรณ์ เข้ามาดำเนินการแก้ไขโดยทันที โดยในเบื้องต้น ได้ทำการรวบสายสื่อสารที่ตกหล่นลงมา ใช้สายไฟผูกติดกันให้เป็นระเบียบเรียบร้อย และไม่เป็นอันตรายต่อพี่น้องประชาชน
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__44613671-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/12/S__63553574-1024x768.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน (สจ.เอ็ม) สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี กล่าวว่า “เนื่องด้วย ท่านพระครูมธุรสธรรมภาณ หรือ ท่านหลวงพ่อน้ำหอม เจ้าอาวาสวัดรังษีสุทธาวาส (วัดไร่กล้วย) ได้ประสานงานมาว่า มีชาวบ้านร้องเรียนว่า มีสายสื่อสารบริเวณหน้าวัดไร่กล้วย ห้อยระโยงระยาง เกรงว่าจะเป็นอันตรายต่อผู้ที่เดิน และ สัญจรไปมา ตนเองจึงได้ประสานงานไปทาง การไฟฟ้า ส่วนภูมิภาค สาขาศรีราชา จังหวัดชลบุรี ได้เข้ามาช่วยเหลือแก้ไขและจัดระเบียบสายสื่อสารโดยทันที ซึ่งทาง การไฟฟ้า ส่วนภูมิภาค สาขาศรีราชา จังหวัดชลบุรี หลังได้รับแจ้ง จึงได้รีบนำกำลังเจ้าหน้าที่และอุปกรณ์ เดินทางมาดำเนินการแก้ไขจนแล้วเสร็จเป็นที่เรียบร้อย ชาวบ้านที่เดินและสัญจรไปมา ต่างชอบใจ โล่งตา และชาวบ้านยังได้ฝากขอบคุณการไฟฟ้า ส่วนภูมิภาค สาขาศรีราชา จังหวัดชลบุรี มา ณ โอกาสนี้ด้วยเช่นกัน” นายเอกสิทธิ์ (สจ.เอ็ม) กล่าวในที่สุด
โต บางแค …………. เรียบเรียง / พรพรรณ ยางทรัพย์ ( กิ๊ฟ ไม้ด่าง) …………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)