สังคมทั่วทิศ
ชาวบ้านศรัทธา “ส.ส.หนึ่ง” ช่วยจริง ทำจริง ไม่ทิ้ง..ประชาชน
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/217197664_2892337637746916_2154080033460576845_n.jpg)
คุณศิริมา ชัยตระกูลทอง ประธานวิหารเหมือนฟ้า ศรีราชา พร้อมด้วย คณะศิษยานุศิษย์ แ ละคณะเซียนซือเขากิเลน ศรีราชา ได้ถือโอกาสในวาระอันเป็นมงคล สร้างมหากุศล เพื่อสืบสานในปณิธานแห่งองค์โป๊ยเซียนโจวซือ ในการสงเคราะห์ผู้ตกทุกข์ได้ยาก โดยได้บริจาค ข้าวสารหอมมะลิ เกรดเอ ถุงละ 5 กิโลกรัม จำนวน 1,000 ถุง และ บริจาคเงินสดอีกจำนวน 10,000 บาท เพื่อให้ นายขวัญเลิศ พานิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เขต 5 จังหวัดชลบุรี เพื่อนำไปจัดซื้อเครื่องอุปโภคบริโภคที่จำเป็น เพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับประชาชน ที่เดือดร้อนและได้รับผลกระทบจากสถานการณ์วิกฤติโควิด-19
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/S__18276396-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/218028451_2892337944413552_2489583592925387757_n-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/218604522_2892337901080223_8724102618590619166_n-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/218628187_2892339144413432_3054483706907295237_n-1024x791.jpg)
เมื่อเวลา 10.00 น.(17 ก.ค. 64) นายขวัญเลิศ พานิชมาท สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เขต 5 จังหวัดชลบุรี หรือที่ชาวบ้านเรียกกันติดปากว่า “ส.ส.หนึ่ง” ได้เข้าร่วมในพิธีสักการะ องค์อริยเทพาจารย์ หลี่ทิก้วยโจวซือ องค์หน่าไฉ่ฮั๊วโจวซือ และ องค์อวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์ เนื่องในโอกาส วันที่ระลึก วันคล้ายวันเทวสมภพแห่งองค์อริยเทพาจารย์ และวันที่ระลึก วันคล้ายวันสำเร็จธรรมแห่งองค์อวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์ล่วงหน้า พร้อมกับภาวนาขอพรให้พี่น้องชาวอำเภอศรีราชา และพี่น้องประชาชนชาวจังหวัดชลบุรี แคล้วคลาด ปลอดภัย รอดพ้นจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 กันทุกๆคน ส่วนพี่น้องประชาชนที่ติดเชื้อและป่วยด้วยโรคโควิด-19 ก็ขอให้สู้ๆและมีกำลังใจที่ดี ขอให้หายป่วยเร็วๆ กลับมาอยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุขต่อไป
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/218042371_2892338024413544_7830656717748675675_n-1-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/218840549_2892337757746904_5872192217881198481_n-1-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/218609236_2892337727746907_3864228445778775603_n-1-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/543211-1024x768.jpg)
ในโอกาสเดียวกันนี้ คุณศิริมา ชัยตระกูลทอง ประธานวิหารเหมือนฟ้า ศรีราชา พร้อมด้วย คณะศิษยานุศิษย์ แ ละคณะเซียนซือเขากิเลน ศรีราชา ได้ถือโอกาสในวาระอันเป็นมงคล สร้างมหากุศล เพื่อสืบสานในปณิธานแห่งองค์โป๊ยเซียนโจวซือ ในการสงเคราะห์ผู้ตกทุกข์ได้ยาก โดยได้บริจาค ข้าวสารหอมมะลิ เกรดเอ ถุงละ 5 กิโลกรัม จำนวน 1,000 ถุง และ บริจาคเงินสดอีกจำนวน 10,000 บาท เพื่อให้ นายขวัญเลิศ พานิชมาท (ส.ส.หนึ่ง) สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เขต 5 จังหวัดชลบุรี เพื่อนำไปจัดซื้อเครื่องอุปโภคบริโภคที่จำเป็น เพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับประชาชน ที่เดือดร้อนและได้รับผลกระทบจากสถานการณ์วิกฤติโควิด-19 ที่กำลังแพร่ระบาดอย่างหนักอยู่ในขณะนี้
โต บางแค ……………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)