การเมือง
ชาวบ้านปลื้ม..ไฟส่องสว่างตามถนนดับ หวั่นเกิดอันตราย “สจ.เอ็ม” จัดให้ ประสานเทศบาลฯ เร่งเข้าซ่อมแซม สว่างไสวในพริบตา…
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “ โต บางแค ” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/03/275842263_4970635069683757_7482570234667115556_n.jpg)
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี (สจ.เอ็ม) ได้รับเรื่องร้องเรียนจากชาวบ้าน ภายในซอยบ่อก๊อก ซอยหลังโรงไม้ขีด หมู่บ้านดอกบัว หมู่ 2 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ชาวบ้านแจ้งมาว่า ไฟส่องสว่างภายในซอยดับมืดสนิท ชาวบ้านหวั่นว่าจะไม่ปลอดภัย จะเปิดช่องให้คนร้ายลงมือก่อเหตุได้ง่าย และอาจกิดอุบัติเหตุกับชาวบ้านที่ใช้สัญจรไปมา
นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี (สจ.เอ็ม) ได้รับเรื่องร้องเรียนจากชาวบ้าน ภายในซอยบ่อก๊อก ซอยหลังโรงไม้ขีด หมู่บ้านดอกบัว หมู่ 2 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ชาวบ้านแจ้งมาว่า ไฟส่องสว่างภายในซอย ได้ดับมืดสนิทอย่างไม่ทราบสาเหตุ ชาวบ้านหวั่นว่าจะไม่ปลอดภัย จะเปิดช่องให้คนร้ายลงมือก่อเหตุได้ง่าย และอาจกิดอุบัติเหตุกับชาวบ้านที่ใช้สัญจรไปมา
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/03/275792960_4970634759683788_2995869014416952506_n-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/03/275562433_4970634776350453_8855573321962654686_n-1-1024x768.jpg)
หลังได้รับแจ้ง สจ.เอ็ม ได้ลงดูพื้นที่ทันที หลังพบว่า เป็นไปตามที่ชาวบ้านแจ้งมา จึงได้รีบประสานงานไปยัง เทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ โดย นายธนะพัฒน์ พันเฉลิมชัยโชค นายกเทศมนตรีนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ ได้สั่งการทันทีให้ กองช่างเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ ออกทำการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนให้กับชาวบ้านโดยด่วน โดยมอบหมายให้ นายประชุม เปรมอ่อน สมาชิกสภาเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ นำกำลังเจ้าหน้าที่กองช่างเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ พร้อมรถกระเช้า เข้าดำเนินการซ่อมแซม และเปลี่ยนหลอดไฟส่องสว่าง ให้กับชาวบ้านจนสว่างไสวหมดทุกดวง ชาวบ้านต่างชอบใจเป็นอย่างมาก และฝากขอบคุณท่าน ธนะพัฒน์ พันเฉลิมชัยโชค นายกเทศมนตรีนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ และ สจ.เอ็ม ที่เห็นความสำคัญและใส่ใจความเดือดร้อนของชาวบ้าน เหมือนกับที่เคยหาเสียงและรับปากกับชาวบ้านเอาไว้ สร้างความอบอุ่นใจให้กับชาวบ้านเป็นอย่างมาก
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/03/275805011_4970635126350418_7516543780406409060_n-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/03/275893467_4970635053017092_2233107832379382073_n-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2022/03/S__47194154-1024x768.jpg)
ซึ่งอย่างไรก็ตาม โดยปกติแล้วทาง เทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ จะดำเนินการตรวจสอบสภาพไฟฟ้าส่องสว่างและซ่อมบำรุงไฟฟ้าสาธารณะ ในเขตพื้นที่รับผิดชอบอย่างสม่ำเสมอเป็นประจำอยู่แล้ว เพื่อเพิ่มความสะดวกและความปลอดภัยให้กับพี่น้องประชาชน ผู้ใช้รถใช้ถนนสัญจรไปมา ซึ่งหากตรวจพบว่ามีจุดไฟชำรุด หรือชาวบ้านแจ้งมา ทาง เทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ ก็จะจัดหน่วยซ่อมเข้าดำเนินการโดยทันที ขอให้พี่น้องประชาชนอบอุ่นใจได้
โต บางแค ………. เรียบเรียง / พรพรรณ ยางทรัพย์ (กิ๊ฟ ไม้ด่าง) ……….. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)