กีฬา
จัดยิ่งใหญ่..การแข่งขัน กีฬาเทควันโดชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ประจำปี 2020
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_120943.jpg)
การแข่งขัน กีฬาเทควันโด “ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ประจำปี 2020” ชิงถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี
เมื่อเร็วๆนี้ที่ ห้องแปซิฟิคฮอลล์ ชั้น 4 ศูนย์การค้าแปซิฟิคพาร์ค ศรีราชา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นายอภิชาต คงถอด ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน กีฬาเทควันโด “ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ประจำปี 2020” ชิงถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_114641-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_114314-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_120205-1-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_120324-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_120424-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_120522-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_120624-1024x576.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/IMG_20201114_121051-1024x768.jpg)
โดยมี นางธัญญภรณ์ หมีทอง ผู้บริหาร สโมสรศรีราชาเทควันโดยิม ประธานดำเนินการจัดการแข่งขัน เป็นผู้กล่าวรายงาน และได้รับเกียรติจาก นายไพบูลย์ เสริมสาตร์ นายกสมาคมสื่อมวลชนศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายสุรศักดิ์ ร่มรื่น ผู้บริหาร บุญประทานคลินิกเวชกรรม ร่วมในพิธีเปิดครั้งนี้ด้วยเช่นกัน มีนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันกว่า 500 คน
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/5858.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/RSR-Chonburi-อันดับ-2.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/1199704.jpg)
นางธัญญภรณ์ หมีทอง ผู้บริหาร สโมสรศรีราชาเทควันโดยิม ประธานดำเนินการจัดการแข่งขัน กล่าวว่า สโมสรกีฬาเทควันโดศรีราชายิม ตั้งอยู่เลขที่ 323/30 ม.2 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยมี นายพสุธร หมีทอง เป็น ประธานบริหารฯ ได้จัดให้มีการจัดการแข่งขัน กีฬาเทควันโด ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ประจำปี 2020 ชิงถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี โดยการแข่งขันแบ่งออกเป็น 2 ประเภทคือ ประเภทต่อสู้ ชาย/หญิง และ ประเภทท่ารำ ชาย/หญิง สนับสนุนการจัดการแข่งขันโดย สมาคมสื่อมวลชนศรีราชา จังหวัดชลบุรี / บุญประทานคลินิกเวชกรรม / ร้านอาหาร ยินดี เฮาท์ / 108 TKD / เพจเพื่อนคนเคยพลาด / หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ / โรงพยาบาลพญาไท ศรีราชา และ ศูนย์การค้า แปซิฟิคพาร์ค ศรีราชา ซึ่งการจัดการแข่งขันในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมพัฒนายุวชน และ เยาวชนไทย ให้มีความสามารถในการเล่นกีฬา ห่างไกลยาเสพติด รวมถึงการพัฒนาร่างกายและจิตใจให้เข้มแข็ง สามารยืนหยัดอยู่ในสังคมได้อย่างภาคภูมิ สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเทควันโด “ชิงแชมป์ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1 ประจำปี 2020” โดย รุ่นอายุที่แข่ง 3 -17 ปี แบ่งเป็น 2 ประเภท คือ 1.ประเภทต่อสู้ แบ่งเป็น คลาส A B C และ คลาสโรงเรียน 2. ประเภทท่ารำ แบ่งเป็น – ท่ารำสายเหลือง – ท่ารำสายเขียว – ท่ารำสายฟ้า – ท่ารำสายน้ำตาล – ท่ารำสายแดง – ท่ารำสายดำ
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/58.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/12.jpg)
ทีมที่ได้รับถ้วย คะแนนรวมอันดับ 1 ประเภทต่อสู้ คลาส A B ถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ได้แก่ ทีม THE SHARK TEAM TAEKWONDO ถ้วยคะแนนรวมอันดับ 2 ประเภทต่อสู้ ได้แก่ ทีม RSR CHONBURI TEAM และ ถ้วยคะแนนรวมอันดับ 3 ประเภทต่อสู้ ได้แก่ ทีม RANGSIYA GYM ส่วนทีมที่ได้คะแนนรวมอันดับ 1 ประเภทท่ารำ ถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ได้แก่ ทีม CTC CHONBURI TEAM คะแนนรวม อันดับ 2 ประเภทท่ารำ ได้แก่ ทีม MONKEYS TAEKWONDO
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2020/11/8656.jpg)
ทีม Thewinner ได้คะแนน อันดับ 1 ประเภท คลาสโรงเรียน รับถ้วยรางวัลจาก นายดงพล รุจิธรรมธัช นายอำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี ไปครอง
และสำหรับ ทีมที่ได้รับถ้วย คะแนนรวมอันดับ 1 ประเภท คลาสโรงเรียน เป็นถ้วยรางวัลเกียรติยศจาก นายดงพล รุจิธรรมธัช นายอำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี ได้แก่ ทีม THE WINNING TAEKWONDO ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้ สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี ได้รับความสนใจจากผู้ที่ชื่นชอบกีฬาเทควันโด เข้าร่วมการแข่งขันและร่วมชมงานเป็นอย่างมากโดยมี นายพสุธร หมีทอง ประธานบริหาร สโมสรเทควันโด ศรีราชายิม เป็นประธานในพิธีมอบถ้วยรางวัล ก่อนที่จะปิดการแข่งขันในเวลาต่อมา
โต บางแค …………. รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)