ข่าวเด่น
กลุ่มไทยออยล์ มอบเจลแอลกอฮอล์ และ หน้ากากอนามัยให้ 23 ชุมชน
หนังสือพิมพ์ชลบุรีโพสต์ออนไลน์ (www.chonburipostonline.com) โดยทีมข่าว “โต บางแค” โทร. 089 931 2068
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/1-scaled.jpg)
นายสาวิตร จิตรประวัติ ผู้จัดการบริหารงานชุมชน บริษัท ไทยออยล์ จำกัด (มหาชน) มอบเจลแอลกอฮอล์และหน้ากากอนามัย มูลค่ารวม 250,000 บาท ให้แก่ประชาชน 23 ชุมชุน รอบโรงกลั่นน้ำมันไทยออยล์ โดยมี นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง พร้อมด้วย ประธานคณะกรรมการชุมชนและผู้แทนชุมชน เป็นผู้รับมอบ ภายใต้โครงการ “ส่งพลังงาน สร้างพลังใจ” ช่วยคนไทยฝ่าวิกฤติโควิด-19
เมื่อเร็วๆนี้ นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง พร้อมด้วย นายสาวิตร จิตรประวัติ ผู้จัดการบริหารงานชุมชน บริษัท ไทยออยล์ จำกัด (มหาชน) และ ผู้นำชุมชนทั้ง 23 ชุมชนรอบโรงกลั่นน้ำมันไทยออยล์ ร่วมงาน ส่งกำลัง ห่วงใยชุมชน ภายใต้โครงการ “ส่งพลังงาน สร้างพลังใจ” ช่วยคนไทยฝ่าวิกฤติโควิด-19
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/2-1024x683.jpg)
โดย นายสาวิตร จิตรประวัติ ผู้จัดการบริหารงานชุมชน บริษัท ไทยออยล์ จำกัด (มหาชน) ได้ส่ง มอบเจลแอลกอฮอล์และหน้ากากอนามัย มูลค่ารวม 250,000 บาท ให้แก่ประชาชน 23 ชุมชุน รอบโรงกลั่น โดยมี นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง พร้อมด้วย ประธานคณะกรรมการชุมชนและผู้แทนชุมชน เป็นผู้รับมอบ เพื่อช่วยเหลือชุมชนในสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ณ ศูนย์สุขภาพและการเรียนรู้กลุ่มไทยออยล์เพื่อชุมชน
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/4-1024x768.jpg)
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/5-1024x768.jpg)
นายสาวิตร จิตรประวัติ ผู้จัดการบริหารงานชุมชน บริษัท ไทยออยล์ จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า โครงการ “ส่งพลังงาน สร้างพลังใจ” จัดขึ้นเพื่อสนับสนุนน้ำมันเชื้อเพลิง รวมถึงเคมีภัณฑ์ ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาด และผลิตภัณฑ์ป้องกันการติดเชื้อโรคแก่หน่วยงานด้านสาธารณสุขและชุมชน โดยเมื่อไม่นานมานี้ กลุ่มไทยออยล์ได้สนับสนุนการจัดตั้งศูนย์ฉีดวัคซีนโควิด-19 ให้กับประชาชนพื้นที่เทศบาลนครแหลมฉบังและศรีราชา เพื่อสนับสนุนภารกิจในการฉีดวัคซีนให้กับประชาชนทั่วไป รวมถึงการตรวจคัดกรองเชิงรุก และงานสาธารณสุขอื่นๆ อีกมากมาย กลุ่มไทยออยล์เชื่อมั่นว่าในไม่ช้าคนไทยทุกคนจะสามารถผ่านพ้นวิกฤตินี้ได้และสามารถกลับมาดำเนินชีวิตได้อย่างปกติสุขอีกครั้ง
![](https://chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2021/07/3-1024x768.jpg)
นายณฐกร จันทร์ทรัพย์ ประธานชุมชนและคณะกรรมการชุมบ้านนาเก่า เผยว่า ในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด-19 ที่กำลังรุนแรงขึ้นในขณะนี้ ประชาชนส่วนใหญ่ได้รับผลกระทบ ไม่มีงาน บางคนถูกเลิกจ้าง แต่ยังโชคดีที่ได้ผู้ประกอบการที่อยู่ในพื้นที่แหลมฉบังให้การช่วยเหลือ โดยเฉพาะ กลุ่มไทยออยล์ ได้เห็นถึงความเดือดร้อนของประชาชน ได้ให้ความช่วยเหลือชุมชนในหลายๆ เรื่อง บางครั้งไม่ได้ร้องขอ เมื่อเห็นชาวบ้านเดือดร้อนก็ยินดีที่จะเข้าช่วย ซึ่งในวันนี้ได้มอบแอลกอฮอล์ และหน้ากากอนามัย ซึ่งในขณะนี้ถือว่าเป็นสิ่งสำคัญมาก
ฝ่ายประชาสัมพันธ์ โรงกลั่นน้ำมันไทยออยล์ ศรีราชา ………… รายงาน
![](https://www.chonburipostonline.com/wp-content/uploads/2024/06/CP-news.png)